สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (สศด.) ได้กำหนดจัดงาน “รวมพลคนดิจิทัลร่วมพัฒนาเมืองอัจฉริยะ (Smart City in Action)”
16 กันยายน 2563 - 24 กันยายน 2563
เข้าชม 373 ครั้ง
16 กันยายน 2563
![](http://chonburi.go.th/website/assets/modules/news/images/7ee73bd937020d5d407aeeefa0b4890d5f618e6cadfcc7205573714601841780.jpg)
สำนักงานส่งเสริมเศรษฐกิจดิจิทัล (สศด.) ได้กำหนดจัดงาน “รวมพลคนดิจิทัลร่วมพัฒนาเมืองอัจฉริยะ (Smart City in Action)” โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนให้เกิดการนำเทคโนโลยีดิจิทัลเพื่อประยุกต์ใช้ในภาคอุตสาหกรรม ภาคการเกษตร การท่องเที่ยว และการพัฒนาเมืองอัจฉริยะระหว่างวันที่ 23 – 24 กันยายน 2563 ณ ศูนย์ประชุมบางแสน เฮอริเทจ จังหวัดชลบุรี
https://sites.google.com/view/smartercityinaction