โครงการบรรพชาอุปสมบท 99 รูป ถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา กระทรวงมหาดไทย
3 มกราคม 2566
เข้าชม 357 ครั้ง
3 มกราคม 2566
![](http://chonburi.go.th/website/assets/modules/news/images/ae705351318dabb7b9464fdc5fd2458063b40aab0adf65118931840522471333.jpg)
ด้วยสมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา ทรงมีพระอาการประชวร
เสด็จเข้ารับการรักษาพระองค์ ณ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย กระทรวงมหาดไทย ได้จัดทำโครงการบรรพชาอุปสมบท 99 รูป ถวายพระพรชัยมงคลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา กระทรวงมหาดไทย เพื่อเป็นการถวายพระพรชัยมงคล ให้ทรงหายจากพระอาการประชวรและมีพลานามัยแข็งแรงโดยเร็ววัน
เพื่อเป็นการแสดงความจงรักภักดีและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณ จังหวัดชลบุรี จึงขอเชิญชวนบุคลากรจากทุกภาคส่วนต่าง ๆ ทั้งภาครัฐ เอกชน และประชาชนทั่วไป สมัครเข้าร่วมโครงการบรรพชาอุปสมบทเป็นวัน 15 วัน
สำหรับข้าราชการ พนักงานราชการ ลูกจ้างประจำ ลูกจ้างชั่วคราว ของส่วนราชการ หน่วยงานของรัฐ และพนักงานรัฐวิสาหกิจ สามารถลาเข้าร่วมโครงการฯ ดังกล่าว ได้โดยไม่ถือเป็นวันลาเสมือนเป็นการปฏิบัติราชการ และได้รับเงินเดือนตามปกติ โดยผู้สนใจ
สามารถแจ้งความประสงค์สมัครเข้าร่วมโครงการฯ ตามแบบฟอร์มใบสมัครโครงการฯ โดยจังหวัดชลบุรีมอบหมายให้ นางปัฏฐาณิช กกกลาง ตำแหน่งเจ้าพนักงานปกครองชำนาญการ หมายเลขโทรศัพท์ 082-469-5146 เป็นผู้ประสาน